เมื่อ Lv 60
20
ไข่กระถางแสนซน
ส่วนแสดงรายละเอียดไอเท็ม

8
6
ทุ่งซากุระ
ข้อความแสดงผล
เงื่อนไขการสมัครเล่นเกม Demon Online
1. ห้ามตั้งชื่อ หรือใช้ข้อความสื่อไปทางลามกอนาจาร หยาบคาย
2. ห้ามซื้อขาย ID หรือไอเท็ม เป็นเงินจริง โดยเด็ดขาด !!
3. ต้องเก็บรักษาข้อมูล Password ไว้เป็นความลับ
4. ห้ามละเมิด หรือเข้าถึงข้อมูลของผู้อื่น โดยเด็ดขาด !!
5. ห้ามตั้งชื่อที่มีความเกี่ยวข้องกับ เกม, GM, Admin
6. ห้ามส่งเสริม หรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยก ในสังคม
7. ห้ามใช้โปรแกรมช่วยเล่น ช่วยคลิก หากฝ่าฝืนระงับ ID ถาวร
8. หากพบบัค (Bug) จะต้องแจ้งให้ GM ทราบทันที
9. ขอสงวนสิทธ์เปลี่ยนแปลงเงื่อนไขต่างๆ โดยไม่แจ้งล่วงหน้า
ข้อมูลการสมัคร
Username
* Eng (ไม่เกิน 10 ตัว)
Password
* รหัสผ่าน 6 หลัก
Confirm-Password
* ยืนยันรหัสผ่าน
ชื่อที่แสดงในเกม
รหัสลบตัวละคร
* ตัวเลข 4 หลัก
Email (กรณีกู้รหัสผ่าน)
ผลจากบริจาคเงินพีซ
EXP Base 5
18-19 พ.ค. 2567
15
1. ดักแด้น้อย 9,551  
2. เผ่ามาร 8,888  
3. เผ่านางฟ้า 5,541  
4. เผ่าสัตว์อสูร 8,430  
5. ดักแด้พญามาร 128  
6. ดักแด้เทพ 70  
7. ดักแด้ยักษ์ 173  
8. เผ่าพญามาร 728  
9. เผ่าเทพ 458  
10. เผ่ายักษ์ 859  
11. กันสลิงเกอร์ 772  
12. แอซแซสซิน 983  
13. เฮเว่นไนท์ 518  
14. มิวสิคเชี่ยน 431  
15. เบอร์เซิร์ก 1,738  
16. ชาแมน 359  
17. ซุปเปอร์ดักแด้ 1,484  
18. เบบี้กัน 8  
19. เบบี้แอซ 7  
20. เบบี้เฮฟ 3  
21. เบบี้มิว 5  
22. เบบี้เบอร์ 17  
23. เบบี้ชาแมน 13  

19 พ.ค. 2567 - 07:15:51
(4 ชั่วโมง)
นักเลงคีย์บอร์ด ( Lv 30)
ไข่ช็อปเปอร์นมสด
S-ALL
7.85%
0.00%

S-ALL
6.41%
0.00%

S-ALL
6.38%
0.00%

มาโหวตกันครับ สำหรับกิจกรรมออกแบบไอเท็ม
โพสเมื่อ - 2 ชั่วโมงก่อน
ก่อนอื่น ต้องขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่ส่งเข้าประกวด การออกแบบไอเท็มนะครับ
ผมอ่านทุกอันแล้ว ชอบนะ สร้างสรรค์ดีครับ บางคนก็เป็นแนวเพ้อฝันจริงๆ ประมาณว่า ถ้าได้แบบนี้ สุดยอดเล้ยยย แต่แน่นอนว่ามันเป็นไปไม่ได้ ^^ แต่ก็ทำให้รู้ว่า อ่อ อยากได้แบบนี้นี่เอง 555+ บางคนก็ออกแบบมาประมาณว่า ชิ้นเดียว แต่ใช้งานได้ หลายช่วงเลเวล มีการเพิ่มขึ้นด้วย ในแต่ละช่วงเลเวล คือมันก็ดีนะ แต่ว่า มันทำให้แทบไม่ต้องเปลี่ยนไอเท็มเลย อ่อ อยากได้แบบนี้นี่เอง ^^

ผมจะเก็บทุกอย่างไว้เป็นข้อมูล
ในการสร้างไอเท็มใหม่ๆ ออกมานะครับ อาจได้ใช้จริงบ้าง
แต่ทีนี้ มันมีบางไอเท็ม ที่ผมดูแล้ว มีโอกาสเป็นไปได้ แบบทำได้เลย หรือปรับๆ นิดหน่อย ซึ่งก็จะมีหลายข้อมูลมาก เลยอยากจะให้เพื่อนๆ ชาว DMO  ช่วยกันโหวตอีกที นะครับ ว่าอันไหนถูกใจ

อย่าลืมนะครับ โหวตได้ คนละ 1 รายการ เท่านั้น
เลือกที่ชอบเท่านั้น เพื่อเป็นแนวทางให้ผมเห็นว่า ส่วนมากชอบสไตล์ไหน
แต่ไม่ใช่ว่า ชิ้นที่โหวตได้ จะถูกนำมาทำไอเท็มจริงนะครับ บางชิ้นถูกโหวตน้อย แต่อาจได้ทำเป็นไอเท็มจริงก่อนใครเลยก็ได้ .... การโหวตนี้ ผมอยากได้ข้อมูลแนวทางไว้ครับ ^^ ฝากด้วยนะครับ

ไอเทม เมาส์ทองคำ 
ความสามารถพิเศษ เมื่อกดใช้ไอเทม จะทำให้ตีมอนเตอร์แบบ Auto โดยไม่ต้องคลิกเมาส์โจมตี เป็นเวลา 5 นาที 
(ไอเทมนี่ไม่สามารถใช้ไอเทมขอเวลาเพิ่มได้)

ออร่า ทีใส่ได้ทุกเผ่า ทุกเวล สามารถเพิ่มสถานะตัวละครเป็น2เท่า(ทุกค่า ยกเว้นexpกับexรุ่ง)ตลอดที่ใส่อยู่ เช่นมีค่าตี100 พอใส่ออร่านี้เป็น200 เป็นต้น เเละตายไม่เสียexp ใส่คู่กับเหรียญ(ถวารทุกอัน) ได้ค่าพิเศษเพิ่ม ALL 25,000 เปอ จะได้เพิ่มก็ต่อเมือเป็นเผ่าเบบี้เท่านั้น

ออร่ารูปมังกรที่วนรอบตัวละคร ใส่ได้ทุกเผ่า ทุกเวล ค่าสถานะ ลดพลังมอน(ทุกอย่างของมอนลง50เปอ) เเละสกิลพิเศษคือ ถ้าเรายอมสังเวยพืชตั้งเเต่1500m-2500m(สุ่ม) ออร่าจะสุ่มลดพลังมอนลงอีก 1-50เปอ ซึ่งจะสุ่ม เเต่ถ้าไม่ได้ตัวละครเราจะสถานะลดลง1-50เปอ ตามที่สุ่มได้ เช่น เราสุ่มได้10เปอ เเต่ไม่สำเร็จ ค่าสถานะเราลดลง10เปอ ในตานั้นเเค่ตาเดียว

ใบเพิ่มสถานะใหตัวละคร2เท่า (ทุกค่าสถานะในขณะนั้น) เป็นไอเทมใช้งาน ใช้งานได้เเค่ 1 ใบต่อ1ตัวละครเเละสามารถใช้ได้ตลอด(ถวาร)เเค่1ใบต่อ1ตัวละคร สามารถใช้ได้เเต่เผ่าเบบี้เท่านั้น ขายเป็นเพชรใบละ 10,000เพชร ไม่สามารถโอนได้ เเต่เก็บเข้าคลังได้ เบิกจากคลังได้

ไอเท็ม ไข่เจียว
ความสามารถพิเศษ  เพราะคนใดที่ถูกเจียวคือคนเดียวที่ถูกใจ เลือกเจอมอสเตอร์ภายในแมพนั้นได้ เพียงชนิดเดียว ระยะเวลา 10 นาที 

สกิลติวตัว ราชามังกร เผ่าที่ใช้งานได้เฉพาะ เบเบ้
เพิ่มสเตตัส All200%-500% xtra+200-400% เพิ่มเจอม่อน5-10ตัว
รูปร่างสกิลก็คล้ายๆ รางมังกร
แต่เป็นรูปแบบสกิลติดตัวครับ   

น้ำยาวันพันช์แมน หน้าตาก็จะประมาณอุปกรณ์หัวล้นมีฝา 5555
ตีมอนทีเดียวตายเป็นเวลา 10 นาที ไม่สามารถใช้คู่กับขอเวลาได้ ส่วนตีก่อนตีหลังขึ้นอยู่กับตัวละคร

ไอเทมเพิ่ม Move item หน้าตาไอค่อนเป็นอักษร3D สีเขียวกะพริบเหมือนขอเวลา คุณสมบัติ:เพิ่มค่า Move Item 1-2 ครั้งโดยวางขายในช็อปเพชรราคาอาจจะประมาณ5000-8000 เพชร เพื่อทำให้ไอเทมแรร์ๆในตำนานให้ผู้เล่นหน้าใหม่มีโอกาสได้ครอบครองบ้าง ยกตัวอย่างเช่น ชุดมนตราเป็นต้น เพราะมีเบบี้มาส่วนมากคนก็ส่งต่อเซตนี้ให้ผู้เล่นท่านอื่นแต่บางคนไม่สามารถส่งต่อโดยเฉพาะต่างหู โล่ ค่า Move น้อยจนหมดไม่สามารถโอนได้ผมจึงคิดว่าไอเทมนี้เป็นส่วนหนึ่งในการผลักดันเกมส์นี้ให้ไปต่อได้ครับบอส

ชื่อไอเทม : ประดับซ้ายแห่งหอคอยเบลโบ้  (สวมใส่ช่องประดับมหาเทพ)
ลักษณะไอเทม : แหวนสีทองมีหน้ารูปซุปแด้มีแสงวิบวับ
คุณสมบัติของไอเทม : ATK+100% HP+100%, All +5k, , ช่วยเพิ่มเจอบอส 5%,  (แจกสำหรับผู้เล่นเผ่าซุปแด้ที่เก็บเลเวลถึง 140  1 ไอดีแจก 1 ชิ้น) ไม่สามารถโอนได้
เผ่าที่ใส่ได้ : ซุปแด้ เลเวล 140+

ชื่อไอเทม : บัตรตรวจคนเข้าเมือง ( ไอเทมใช้งาน ใช้แล้วหมดไป )
ลักษณะไอเทม : หน้าตาเป็นคลิปบอร์ดมีกระดาษและปากกาพร้อม
                       (คล้ายๆแบบสอบถาม)
คุณสมบัติไอเทม :  เมื่อเปิดใช้งานจะมีรูปมอนสเตอร์ในแมพขึ้นมาให้เราติ๊กออกได้ว่าไม่ อยากเจอมอนเตอร์ตัวไหนในแมพ ได้ 1-2 ตัว 
(ยกเว้นบอสและบอส/มอนสเตอร์กิจกรรม)

สำหรับทุกท่านที่ส่งไอเท็มเข้าประกวด
ทุกไอเท็ม ผมเก็บไว้เป็นข้อมูลแล้วครับ อนาคตอาจถูกนำมาสร้างจริง
ผมต้องขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันนะครับ เดี๋ยวจะมีกิจกรรมแบบนี้มาให้เล่นอีก
และทุกท่านที่ส่งไอเท็มเข้าประกวด ผมจะมอบของตอบแทน การเข้าร่วม ส่งให้นะครับ

:: โหวตไอเท็มที่พอเป็นไปได้ ::
โหวต

มีคนถูกใจ กระทู้นี้ 5 คน
FENzFENz , คนใหญ่ไขมันเดือด , ปอติสต์แตก , Bestest , - CherHoop -

สวัสดีครับ เกม DMO ครบรอบ 16ปี แล้วววว
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่าน ที่สนับสนุนเกมของผม ด้วยดีตลอดมา และหวังว่าจะได้รับการสนับสนุนต่อไป ปีนี้เราครบรอบ ปีที่ 16 ของเกมกันแล้ว และปีนี้ จะมีระบบใหญ่ๆ เพิ่มขึ้นมาอีก หลายอย่าง คอยติดตามชมกันนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^

โพสเมื่อ วันที่ 05 พ.ค. 2567 เวลา 09:23:05 น. (IP: 171.98.133.###)
ตอบกระทู้นี้
จำนวนคำตอบ 2 ข้อความ
1

19 พ.ค. 2567 - 10:20:06
(1 ชั่วโมง)
อัศวินเพลิงวายุ (Lv 350)

ขอบคุณบอสที่จัดกิจกรรมดีๆแบบนี้ครับ

มีผู้ถูกใจ ข้อความนี้ 1 ท่าน
๐OVeRLorD๐

นานๆฟาร์มที เข้ามาออนเอาบรรยากาศ
ตอบเมื่อ วันที่ 05 พ.ค. 2567 เวลา 11:06:28 น. (IP: 27.55.70.###)

18 พ.ค. 2567 - 15:07:53
(20 ชั่วโมง)
Komo . (Lv 290)

สนใจแค่สกิลติดตัวกับเพิ่มค่า move (สำหรับไอเท็มเก่าๆ) 

นอกนั้นค่อนข้างเหมือนกันเพิ่ม all damages ต่างๆ และถ้าทำให้ไอเท็มถูกใช้งานจริงๆ ไม่เฉพาะกลุ่ม หรือมือใหม่พอหาได้ ก็น่าจะแฮปปี้กันทุกคน 

ตอบเมื่อ วันที่ 05 พ.ค. 2567 เวลา 13:54:15 น. (IP: 115.87.151.###)
จำนวนคำตอบ 2 ข้อความ
1

Copyright©2007 DemonOnline All Rights Reserved
CALL CENTER : 081-807-0052 (ช่วงเวลา 8:00 - 23:00) ทุกวัน
E-MAIL : gameonweb.studio@gmail.com  
GameOnWeb Studio.
Privacy Policy | Delete Account